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KATIBU wa Baraza la Mapinduzi na Katibu Mkuu Kiongozi, Mhandisi 

Zena Ahmed Said, amesema endapo muhali utaondoshwa kwa watendaji wa 

Taasisi mbalimbali itasaidia kuondosha vitendo viovu ikiwemo rushwa na 

dawa za kulevya. 

Alisema tatizo kubwa liliopo Zanzibar ni muhali, hali ambayo huchangia kwa 

kiasi kikubwa kuchochea masuala mbalimbali ikiwemo udhalilishaji, rushwa na 

dawa za kulevya hivyo ni vyema jamii na watendaji kuachana na muhali ili 

kufanikisha malengo ya Serikali.  

Mhandisi Zena alisema hayo alipokuwa Mgeni Rasmi katika Chuo cha JKU 

Kama Wilaya ya Magharibi “A” Unguja katika ufungaji wa mafunzo ya awali 

ya uchunguzi (BIC) yaliyowashirikisha watumishi 45 kutoka Mamlaka ya 

Kuzuia Rushwa na Uhujumu wa Uchumi Zanzibar (ZAECA) na Tume ya 

Kitaifa ya Kuratibu na Kudhibiti Dawa za Kulevya Zanzibar. 

Alisema wapo baadhi ya watendaji wamekua wakishindwa kutekeleza 

majukumu yao ipasavyo kwa kuhofia nyadhifa za baadhi ya watu na wengine 

kuhofia watu wao wa karibu. 

"Wapo baadhi ya wafanyaji wa matukio haya ni wafanyakazi wa Serikali na 

wengine ni ndugu zao wa karibu hali ambayo husababisha kudhorotesha 



mapambano hayo, hivyo ni vyema wanajamii  wakashirikiana pamoja ili 

kutokomeza matukio hayo," alisema. 

Alieleza kazi ni moja ya ibada ni vyema kila mtumishi kutekeleza majukumu 

yake kwa nia moja ili kutegemea ujira kutoka kwa Allah.     

“Mafunzo muliyoyapata muyaendeleze katika utekelezaji wa majukumu yenu 

kwani wafanyaji wa matukio hayo huwa wamejipanga kupambana na 

nyinyi,”alisema. 

Mapema Katibu Mkuu  Ofisi ya Rais, Katiba, Sheria, Utumishi na Utawala 

Bora, Ndugu Seif Shaaban, alisema kuanzishwa kwa ZAECA ni kusaidia 

kuimarisha uwajibikaji na utendaji ndani ya Serikali. Alisema ili watumishi 

waweze kutekeleza majukumu yao ipasavyo hakuna budi kupatiwa mafunzo ya 

mara kwa mara ili yaweze kuwaongoza katika kazi zao za kila siku.  

Mkurugenzi Mkuu wa ZAECA, ACP Ahmed Khamis Makarani, nae mapema 

alisema mafunzo hayo yatawasaidia maofisa hao kuwa na uzalendo, ujasiri na 

maadili katika kuitumikia Nchi yao juu ya kupambana na vitendo hivyo.  

Mkuu wa mafunzo hayo afande Kudura R Hassan alisema mafunzo hayo kwa 

kiasi kikubwa yatawasaidia vijana hao kwenda kupambana na wahalifu wa 

matukio hayo ambayo kwa namna moja ama nyengine yanachangia kurudisha 

nyuma shughuli mbalimbali za kimaendeleo.  

Risala ya wahitimu hao iliyosomwa na Ofisa kutoka ZAECA Lela Amour Said, 

alisema mafunzo hayo yamewasaidia kupata mwanga na msingi mzuri wa 

kupambana na rushwa na dawa za kulevya hivyo waliahidi kwamba wapo 

tayari kulitumikia Taifa lao wakati wowote.  

Mafunzo hayo ya wiki 13 yamewashirikisha Maofisa 45 kutoka ZAECA na 

Tume ya Kitaifa ya Kuratibu na Kudhibiti Dawa za Kulevya Zanzibar, ambapo 

katika hafla hiyo ya ufungaji yalihudhuriwa na Viongozi mbalimbali wa 

Serikali ya SMZ na SMT, wakiwemo Wakuu wa Vikosi vya Ulinzi na 

Usalama.  


